Health News- Malayalam-ആരോഗ്യ വാർത്തകൾ

Health News- Malayalam- ആരോഗ്യ വാർത്തകൾ
Unable to display feed at this time.

 • നടുവേദനയ്ക്ക് പെട്ടെന്ന് ആശ്വാസം കിട്ടുന്ന ചില കാര്യങ്ങള്‍ ഏതൊക്കെയാണെന്ന് നോക്കാം.. January 31, 2023
  ഇടയ്ക്കിടെ നടുവേദനയും പുറം വേദനയും ഉണ്ടാകുന്നതിന് പിന്നില്‍ പല കാരണങ്ങളുണ്ടാകാം. സിസേറിയന്‍, തെറ്റായ രീതിയില്‍ ഉറങ്ങുക, ഭാരമുള്ള സാധനങ്ങള്‍ ഉയര്‍ത്തുക തുടങ്ങിയ കാരണങ്ങളാല്‍ നടുവേദന ഉണ്ടാകാം. മണിക്കൂറുകളോളം ഇരുന്നു ജോലി ചെയ്യുന്നവരിലും മുതുകിലും നടുവിനും വേദന അനുഭവപ്പെടാറുണ്ട്. നടുവേദനയ്ക്ക് പെട്ടെന്ന് ആശ്വാസം കിട്ടുന്ന ചില കാര്യങ്ങള്‍ ഏതൊക്കെയാണെന്ന് നോക്കാം […]
 • എപ്പോഴും സന്തോഷവാനായിരിക്കാന്‍ ജീവിതശൈലിയില്‍ വരുത്താവുന്ന മാറ്റങ്ങള്‍ ഏതൊക്കെയെന്ന് നോക്കാം.. January 31, 2023
  നമ്മുടെ മാനസിക സന്തോഷത്തിന് നമ്മുടെ തന്നെ പല ശീലങ്ങളും ജീവിത രീതികളും പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കുന്നുണ്ട്. ദുശ്ശീലങ്ങള്‍ കാരണം പലപ്പോഴും നമ്മുടെ സന്തോഷം നമ്മില്‍ നിന്നും അകന്നു പോകുന്നു. അതിനാല്‍ തന്നെ നമ്മുടെ ശീലങ്ങളിലും ദിനചര്യകളിലും മാറ്റങ്ങള്‍ വരുത്തേണ്ടത് അനിവാര്യമാണ്. ഇതിലൂടെ ശാരീരികവും മാനസികവുമായ പല പ്രശ്‌നങ്ങളില്‍ നിന്നും മുക്തി നേടാനും നമുക്ക് കഴിയും. എപ് […]
 • സാധാരണ ഗതാഗത മലിനീകരണം പോലും മനുഷ്യമനസ്സിനെ ദോഷകരമായി ബാധിക്കുന്നതെങ്ങനെയെന്ന് അറിയാം.. January 31, 2023
  ഗതാഗത മലിനീകരണത്തെക്കുറിച്ച് ജനങ്ങള്‍ക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കേണ്ടത് അനിവാര്യമാണ്.യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി ഓഫ് ബ്രിട്ടീഷ് കൊളംബിയയും വിക്ടോറിയ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റിയും സംയുക്തമായാണ് ഈ പഠനം നടത്തിയത്. സാധാരണ ഗതാഗത മലിനീകരണം പോലും മനുഷ്യമനസ്സിനെ ദോഷകരമായി ബാധിക്കുമെന്നും ഇതിന് ഏതാനും മണിക്കൂറുകള്‍ മാത്രം മതിയെന്നുമാണ് പഠനത്തില്‍ ഉയര്‍ന്നുവന്നിരിക്കുന്ന ചിന്ത. ഗവേഷണമനുസരിച്ച്, […]
 • മുന്തിരി കഴിക്കുന്നത് ശരീരത്തിന് പല ഗുണങ്ങളും നല്‍കുന്നു; അവ എന്തൊക്കെയാണെന്ന് നോക്കാം.. January 31, 2023
  മുന്തിരി കഴിക്കുന്നത് ശരീരത്തിന് പല ഗുണങ്ങളും നല്‍കുന്നു. പൊട്ടാസ്യം, സോഡിയം, സിങ്ക്, കാല്‍സ്യം, ഇരുമ്പ്, ഫോസ്ഫറസ് തുടങ്ങി മുന്തിരിയില്‍ ധാരാളം പോഷകങ്ങള്‍ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. വിറ്റാമിന്‍ കെ, സി, ബി9 തുടങ്ങിയവയാലും മുന്തിരി സമ്പുഷ്ടമാണ്. മുന്തിരി കഴിക്കുന്നതിന്റെ ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങള്‍ നോക്കാം.. മുന്തിരി കഴിക്കുന്നതിലൂടെ ചര്‍മ്മത്തിന് കൂടുതല്‍ തിളക്കം ലഭിക്കികയും അള് […]
 • ചീത്ത കൊളസ്ട്രോള്‍ കുറയ്ക്കാനും ഹൃദയാരോഗ്യം സംരക്ഷിക്കാനും അവക്കാഡോ January 30, 2023
  മാറിയ ജീവിതശൈലിയും വ്യായാമക്കുറവും ആണ് പലപ്പോഴും ശരീരത്തില്‍ ചീത്ത കൊളസ്ട്രോള്‍ വര്‍ധിക്കാന്‍ കാരണം. കൊളസ്ട്രോള്‍ തോത് നിയന്ത്രണം വിട്ട് വര്‍ധിക്കുമ്പോള്‍ മാത്രമാണ് ഹൃദയാഘാതത്തിന്‍റെയും പക്ഷാഘാതത്തിന്‍റെയും രൂപത്തില്‍ ശരീരം സൂചനകള്‍ നല്‍കുക. അനാരോഗ്യകരമായ ജീവിതശൈലി ആണ് പലപ്പോഴും കൊളസ്ട്രോള്‍ കൂടാനും പിന്നാലെ അത് ഹൃദയത്തിന്‍റെ ആരോഗ്യത്തെ മോശമായി ബാധിക്കുന്ന […]

 • അറിയാം പാവയ്ക്കയുടെ ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങള്‍ എന്തൊക്കെയാണെന്ന് നോക്കാം… January 23, 2023
  നിരവധി ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങളുള്ള ഒരു പച്ചക്കറിയാണ് പാവയ്ക്ക. ഇരുമ്പ് ധാരാളം അടങ്ങിയ പാവയ്ക്കയില്‍ പൊട്ടാസ്യം, വിറ്റാമിന്‍ സി, മഗ്നീഷ്യം, ഫോളേറ്റ് സിങ്ക്, ഫോസ്ഫറസ്, മാംഗനീസ്, ഭക്ഷ്യനാരുകൾ, കാത്സ്യം എന്നിവയും അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ശരീരത്തിന്‍റെ പ്രതിരോധശേഷി കൂട്ടുന്നതിനും കണ്ണിന്‍റെയും കരളിന്‍റെയും ആരോഗ്യത്തിനും പാവയ്ക്ക കഴിക്കുന്നത് നല്ലതാണ്. ഒന്ന്… വിറ്റാമിന്‍ സി ധാരാ […]
 • മാതള നാരങ്ങാ ജ്യൂസിന്‍റെ ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങള്‍ എന്തൊക്കെയാണെന്ന് നോക്കാം. January 23, 2023
  വിറ്റാമിൻ സി, കെ, ബി തുടങ്ങി നിരവധി പോഷകങ്ങളടങ്ങിയ ഉത്തമ ഫലമാണ് മാതളം. മാതളനാരങ്ങയുടെ ജ്യൂസ് സ്ഥിരമായി ഭക്ഷണത്തിന്‍റെ ഭാഗമാക്കിയാൽ രോഗപ്രതിരോധശേഷി വർധിക്കും. ദഹനസംബന്ധമായ പ്രശ്നങ്ങൾക്കും മാതളനാരങ്ങ ഉത്തമ പ്രതിവിധിയാണ്. മാതളനാരകത്തിന്‍റെ ജ്യൂസ്, തൊലി, കായ്, പൂവ്, ഇല ഇവയെല്ലാം ഔഷധഗുണമുള്ളതാണ്. ഒന്ന്… കലോറി വളരെ കുറവായതിനാല്‍ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്ന […]
 • അമിത വണ്ണം കുറയ്ക്കണോ? എങ്കില്‍ ഇന്നു തന്നെ അതിനുള്ള തയ്യാറെടുപ്പുകള്‍ തുടങ്ങാം January 1, 2023
  അമിതവണ്ണം പല തരത്തിലുള്ള ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങള്‍ സൃഷ്ടിക്കാമെന്ന ആശങ്കകള്‍ നിരവധി പേര്‍ പങ്കുവയ്ക്കുന്നുണ്ട്. പലപ്പോഴും മോശം ജീവിതശൈലിയാണ് അമിതവണ്ണത്തിന് കാരണമാകുന്നത്. അമിതവണ്ണം കുറയ്ക്കാന്‍ എല്ലാ ശ്രമങ്ങളും നടത്തി പരാജയം സമ്മതിച്ചവരാണ് ഏറെയും. പുതുവത്സരദിനത്തില്‍ അമിതവണ്ണം കുറയ്ക്കുമെന്ന് പ്രതിജ്ഞ: ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട കാര്യങ്ങള്‍ എന്തൊക്കെയാണെന്ന് നോക്കാം… ഒന്ന്… ദി […]
 • ആരംഭം നന്നായാൽ ദിവസം നന്നാകും: പ്രഭാത ഭക്ഷണത്തിന്റെ പ്രാധാന്യം ഇപ്രകാരമാണ് December 29, 2022
  പ്രഭാത ഭക്ഷണത്തിന് ആരോഗ്യ രക്ഷയിൽ വളരെ പ്രാധാന്യമാണുള്ളത്. ആരംഭം നന്നായാൽ ദിവസം നന്നാകും എന്ന് പറയുന്നത് ഇതുകൊണ്ടാണ്. രാവിലെ നന്നായി ഭക്ഷണം കഴിച്ചാല്‍ ആ ഊര്‍ജ്ജം ദിവസം മുഴുവന്‍ നിലനില്‍ക്കും. പ്രഭാത ഭക്ഷണം വൈകാന്‍ പാടില്ല. പ്രഭാത ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നതിനും ചില സമയക്രമം ഉണ്ട്. എഴുന്നേറ്റ് ഒരു മണിക്കൂറിനുളളില്‍ തന്നെ പ്രഭാത ഭക്ഷണം കഴിച്ചിരിക്കണം. പ്രഭാത ഭക്ഷണം ഒരി […]
 • കുഞ്ഞുങ്ങൾക്ക് ബേബി ഫുഡ് കൊടുക്കുമ്പോൾ അമ്മമാർ അറിഞ്ഞിരിക്കേണ്ട കാര്യങ്ങൾ December 29, 2022
  ബേബി ഫുഡിൽ അമിതമായി മധുരം അടങ്ങിയിട്ടുണ്ടെന്നും അത് കു‍ഞ്ഞുങ്ങളിൽ മറ്റ് പല ആരോ​ഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾക്കും കാരണമാകുമെന്നും ലോകാരോ​ഗ്യ സംഘടന പുറത്ത് വിട്ട റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു. ആറ് മാസം വരെയുള്ള കുഞ്ഞുങ്ങൾക്ക് മുലപ്പാൽ തന്നെ നൽകണമെന്നും ഡോക്ടർ പറയുന്നു. ആറ് മാസം മുമ്പ് പരസ്യങ്ങളിൽ കാണുന്ന മധുരം അടങ്ങിയ ഭക്ഷണങ്ങൾ കുഞ്ഞുങ്ങൾക്ക് പരമാവധി നൽകാതിരിക്കുന്നതാണ് നല്ലതെന്ന് പ […]


 • മുഖക്കുരുവാണോ നിങ്ങളുടെ പ്രശ്നം; പുതിനയില ഉപയോഗിച്ചുള്ള ചില ഫേസ് പാക്കുകൾ പരിചയപ്പെടാം.. January 22, 2023
  സ്ത്രീകളും പുരുഷന്മാരും ഒരുപോലെ നേരിടുന്ന പ്രശ്‌നമാണ് മുഖക്കുരു. പല കാരണങ്ങൾ കൊണ്ടാണ് മുഖത്ത് കുരുക്കൾ ഉണ്ടാകുന്നത്. ഇവയിൽ ചിലത് പാടുകളായി മുഖത്ത് തന്നെ നിൽക്കാറുണ്ട്. മുഖക്കുരു മാറ്റി മുഖം ക്ലിയറാക്കി എടുക്കാൻ പുതിനയില ഉപയോഗിക്കാം. പണചിലവ് ഇല്ലാതെ എളുപ്പത്തിൽ എങ്ങനെ പുതിനയില ഫേസ്‌പാക്ക് ഉണ്ടാക്കാം എന്ന് നോക്കാം. പുതിനയിലയും റോസ് വാട്ടറും മുഖക്കുരു അകറ്റാൻ […]
 • 2022ല്‍ ഗൂഗിളില്‍ തിരഞ്ഞ ആയുര്‍വേദ ഔഷധങ്ങള്‍ January 1, 2023
  കൊവിഡിന് ശേഷം വാക്സിനേഷനും പ്രതിരോധ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളും തകൃതിയായി നടന്നിട്ടുണ്ടെങ്കിലും ആളുകള്‍ക്ക് ഭീതി അകന്നിട്ടില്ല. ശാസ്ത്രത്തിന്റെ എല്ലാ പരീക്ഷണ-നിരീക്ഷണങ്ങളുടെയും ഫലമായി രൂപപ്പെടുത്തിയ മരുന്നുകളും വാക്സിനുകളും ആളുകള്‍ ആശങ്കയോടെ പരീക്ഷിച്ചിട്ടുണ്ട്. മറ്റു ചിലരാകട്ടെ യാതൊരു ശാസത്രീയ അടിത്തറയുമില്ലാത്ത രീതികള്‍ ഉപോയഗിച്ച് അപകടങ്ങള്‍ വരുത്തിവയ്ക്കുകയും ചെയ്ത […]
 • പ്രമേഹ രോഗികൾ നെല്ലിക്ക ജ്യൂസ് കുടിച്ചാൽ; ഗുണം അത്ഭുതപ്പെടുത്തുന്നത് December 10, 2022
  നെല്ലിക്ക കൊണ്ടുള്ള ഗുണങ്ങൾ അനവധിയാണെന്ന് നമുക്കറിയാം. എങ്കിലും പൊതുവെ ഉപ്പിലിട്ടും അച്ചാറാക്കിയും നെല്ലിക്ക കഴിച്ചാണ് എല്ലാവർക്കും ശീലം. പതിവായി നെല്ലിക്ക ജ്യൂസ് കുടിക്കാൻ ആരും ശ്രമിക്കാറില്ല. ഉപ്പിലിട്ട് കഴിക്കുന്നതിനേക്കാളും അച്ചാറിടുന്നതിനേക്കാളുമെല്ലാം ഏറ്റവും മികച്ച രീതിയാണിത്. നെല്ലിക്കയുടെ ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങൾ പൂർണമായും ശരീരത്തിലെത്താൻ ജ്യൂസ് സഹായിക്കും. ദ […]
 • മുഖം നല്ല തിളക്കത്തോടെ കാണണോ ? ഇതുമാത്രം പരീക്ഷിച്ചാല്‍ മതി November 27, 2022
  ചര്‍മ്മം വൃത്തിയായി ഇരിക്കണമെന്നാണ് ഏവരും ആഗ്രഹിക്കുന്നത്. ദിവസങ്ങള്‍ക്കകം ചര്‍മ്മകാന്തി സമ്മാനിക്കുമെന്ന് അവകാശപ്പെടുന്ന സൗന്ദര്യവര്‍ദ്ധക വസ്തുക്കള്‍ ധാരാളം വിപണിയിലുണ്ട്. എന്നാല്‍ ഇവയൊന്നും ഫലപ്രദമാകാറില്ല. രാസവസ്തുക്കള്‍ അടങ്ങിയ ഫെയര്‍നെസ് ക്രീമുകള്‍ വാങ്ങി കാശ് കളയുന്നതെന്തിനാണ്. വീട്ടില്‍ തന്നെ ചെയ്യാനാവുന്ന നിരവധി സൗന്ദര്യ വര്‍ദ്ധക മാര്‍ഗ്ഗങ്ങളുണ്ട്. ച […]
 • നല്ല കൊളസ്‌ട്രോൾ വർദ്ധിപ്പിക്കാം; ആഹാരത്തിൽ ഈ ഭക്ഷണങ്ങൾ ഉൾപ്പെടുത്തി നോക്കൂ November 17, 2022
  കൊളസ്ട്രോൾ എന്നും ഒരു വില്ലനാണ് . വന്ന് കഴിഞ്ഞാൽ അത്രപ്പെട്ടന്ന് ഒന്നും അത് നമ്മെ വിട്ട് പോകാറുമില്ല. മാത്രമല്ല ആരോഗ്യലോകത്ത് കൊളസ്ട്രോൾ എന്നത് ആളുകൾ ഭയക്കുന്ന ഒരു വാക്കായി മാറിയിട്ടുമുണ്ട്. പല സാഹചര്യങ്ങളിലും കൊളസ്‌ട്രോൾ രക്തയോട്ടം പരിമിതപ്പെടുത്തുകയും ഹൃദയാഘാത സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നുമുണ്ട്. ഇവിടെ നാം അറിയേണ്ട ഒരു കാര്യം കൂടെയുണ്ട്. ഒരു നാണയ […]


 • ചീത്ത കൊളസ്ട്രോള്‍ കുറയ്ക്കാനും ഹൃദയാരോഗ്യം സംരക്ഷിക്കാനും അവക്കാഡോ January 30, 2023
  മാറിയ ജീവിതശൈലിയും വ്യായാമക്കുറവും ആണ് പലപ്പോഴും ശരീരത്തില്‍ ചീത്ത കൊളസ്ട്രോള്‍ വര്‍ധിക്കാന്‍ കാരണം. കൊളസ്ട്രോള്‍ തോത് നിയന്ത്രണം വിട്ട് വര്‍ധിക്കുമ്പോള്‍ മാത്രമാണ് ഹൃദയാഘാതത്തിന്‍റെയും പക്ഷാഘാതത്തിന്‍റെയും രൂപത്തില്‍ ശരീരം സൂചനകള്‍ നല്‍കുക. അനാരോഗ്യകരമായ ജീവിതശൈലി ആണ് പലപ്പോഴും കൊളസ്ട്രോള്‍ കൂടാനും പിന്നാലെ അത് ഹൃദയത്തിന്‍റെ ആരോഗ്യത്തെ മോശമായി ബാധിക്കുന്ന […]
 • കൊളസ്ട്രോള്‍ കുറയ്ക്കാനും ഹൃദയാരോഗ്യത്തിനും നല്ലത്; അവക്കാഡോ പഴത്തിന്റെ ആരോ​ഗ്യ ​ഗുണങ്ങൾ എന്തൊക്കെയെന്ന് നോക്കാം… January 30, 2023
  മാറിയ ജീവിതശൈലിയും വ്യായാമക്കുറവും ആണ് പലപ്പോഴും ശരീരത്തില്‍ ചീത്ത കൊളസ്ട്രോള്‍ വര്‍ധിക്കാന്‍ കാരണം. കൊളസ്ട്രോള്‍ തോത് നിയന്ത്രണം വിട്ട് വര്‍ധിക്കുമ്പോള്‍ മാത്രമാണ് ഹൃദയാഘാതത്തിന്‍റെയും പക്ഷാഘാതത്തിന്‍റെയും രൂപത്തില്‍ ശരീരം സൂചനകള്‍ നല്‍കുക. അനാരോഗ്യകരമായ ജീവിതശൈലി ആണ് പലപ്പോഴും കൊളസ്ട്രോള്‍ കൂടാനും പിന്നാലെ അത് ഹൃദയത്തിന്‍റെ ആരോഗ്യത്തെ മോശമായി ബാധിക്കുന്ന […]
 • ചുണ്ടുകൾ വിണ്ടുകീറുന്നതിന് പിന്നിലെ അഞ്ച് കാരണങ്ങൾ എന്തൊക്കെയെന്ന് നോക്കാം… January 30, 2023
  തണുത്ത മാസങ്ങളിൽ ആളുകൾ അഭിമുഖീകരിക്കുന്ന ഒരു സാധാരണ ചർമ്മ ചർമ്മപ്രശ്നമാണ് വിണ്ടുകീറിയ ചുണ്ടുകൾ. ചുണ്ടുകൾ വരണ്ടതും പൊട്ടുന്നതും അനുഭവപ്പെടുമ്പോഴാണ് ഇത് സംഭവിക്കുന്നത്. ചുണ്ടുകൾ വിണ്ടുകീറുന്നത് ശൈത്യകാലത്ത് മാത്രമാണെന്നാണ് പലരും കരുതുന്നത്. നിങ്ങൾ പ്രത്യേകം ശ്രദ്ധിച്ചില്ലെങ്കിൽ, വർഷത്തിൽ ഏത് സമയത്തും ചുണ്ടുകൾ വരണ്ടുപോകുകയും വ്രണവും അനുഭവപ്പെടുകയും ചെയ്യും. ഒന് […]
 • ശരീരത്തില്‍ നിറവ്യത്യാസമോ പാടുകളോ ഉണ്ടോ? എങ്കില്‍ ഉടന്‍ ഡോക്ടറെ കാണിച്ച് പരിശോധന നടത്തുക January 29, 2023
  പ്രാചീന കാലം മുതല്‍ തന്നെ രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുള്ള ഒരു അസുഖമാണ് കുഷ്ഠരോഗം. എന്നാല്‍, ഈ രോഗത്തെകുറിച്ചുള്ള പല മിഥ്യാധാരണകളും ഇപ്പോഴും സമൂഹത്തില്‍ നിലനില്‍ക്കുന്നുണ്ട്. തൊലിപ്പുറത്ത് കാണുന്ന ഏതുതരം പാടുകളും കുഷ്ഠരോഗമാണെന്ന് സംശയിക്കുന്നവരും ഈ പുതിയകാലഘട്ടത്തിലും കുഷ്ഠരോഗമുണ്ടോ എന്നു സംശയിക്കുന്നവരും നമുക്കിടയിലുണ്ട്. എന്താണ് കുഷ്ഠ രോഗം Mycobacterium leprae എന്ന […]
 • ഗർഭധാരണം ആസൂത്രണം ചെയ്യുമ്പോൾ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട ചില കാര്യങ്ങൾ എന്തൊക്കെയെന്ന് നോക്കാം… January 29, 2023
  ഗർഭധാരണം ആസൂത്രണം ചെയ്യുന്നവരാണോ നിങ്ങൾ? അമ്മയുടെയും പിതാവിന്റെയും ശരീരവും മനസ്സും മുൻകൂട്ടി തയ്യാറാക്കേണ്ടത് വളരെ പ്രധാനമാണ്. വിജയകരമായ ഗർഭധാരണത്തിനും ആരോഗ്യകരമായ ഗർഭധാരണത്തിനും ശരീരത്തിലെ ദോഷങ്ങളെ സന്തുലിതമാക്കുന്നതിൽ ചില കാര്യങ്ങൾ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതുണ്ട്. ദിനചര്യ, ഭക്ഷണക്രമം, മാനസികാവസ്ഥ എന്നിവയിലെ ലളിതമായ മാറ്റങ്ങൾ സ്വാഭാവിക ഗർഭധാരണത്തിനുള്ള സാധ്യത വർദ്ധിപ് […]